'சவர்காரத்தில் உயிர்கொல்லி இரசாயனங்கள்': உயிருக்கு ஆபத்து என ஆய்வில் அதிர்ச்சித் தகவல்

OruvanOruvan

Even detergents contain biocidal chemicals

சந்தையில் விற்பனைக்குக் கிடைக்கும் பல்வேறு வகையான சவர்க்காரம், கிருமிநாசினிகள், சலவை தூள்கள் போன்றவற்றில் அதிக தீங்கு விளைவிக்கும் இரசாயனங்கள் கலந்திருப்பதாக சுற்றுச்சூழல் நீதி மையம் நடத்திய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளதாக தேசிய நாளிதழ் ஒன்று இன்று (21) புதன்கிழமை சிங்கள நாளிதழ் ஒன்று செய்தி வெளியிட்டுள்ளது.

மேலும், மழைகாலங்களில் உபயோகிக்கும் சில ரெயின்கோட்களில் மனித ஹோர்மோன்களின் செயல்பாட்டை மோசமாக பாதிக்கும் இரசாயனங்கள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளதாக அந்த செய்தியில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த இரசாயனங்களால் சிறுநீரக புற்றுநோய், டெஸ்டிகுலர் புற்றுநோய், தைராய்டு நோய், கர்ப்பம் தொடர்பான உயர் இரத்த அழுத்தம், இரத்தம் மற்றும் தாய்ப்பாலின் மூலம் தாயிடமிருந்து குழந்தைக்கு இந்த இரசாயனங்கள் பரவும் வாய்ப்புகள் உள்ளதாக ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

உயிருக்கு அச்சுறுத்தும் இரசாயனங்கள்

இந்த ஆய்வின் பிரகாரம், சவர்க்காரங்களில் பாலிபுளோரோஅல்கைல், மெத்தில்பாரபின், பாபில்பரபின், ஐசோபிரோபில்பரபின், ப்யூட்டில்பரபின், ஐபென்டைல்பரபின் போன்ற பல்வேறு இரசாயனங்கள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டுள்ளதாக அந்தச் செய்தியில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

குறிப்பாக பாலிபுளோரோஅல்கைல் பொருட்கள் நீரில் கரைவதால் அவை தண்ணீரின் மூலம் மனிதர்கள் மற்றும் நீர்வாழ் உயிரினங்களின் உடலுக்குள் செல்வதாக ஆய்வாளர்கள் கூறுவதாக அந்த செய்தி அறிக்கை மேலும் சுட்டிக்காட்டியுள்ளது.

மாசு ஒழிப்பு வலையமைப்பின் அறிக்கை

சுற்றுச்சூழல் நீதி மையம் மற்றும் சர்வதேச மாசு ஒழிப்பு வலையமைப்பு (IPEN) இணைந்து நடத்திய ஆராய்ச்சியில் இந்தத் தகவலைக் கண்டுபிடித்ததாகக் கூறும் செய்தி அறிக்கையில், நீர் ஒட்டாத துணியால் செய்யப்பட்ட ஏப்ரான்கள், ரெயின்கோட்கள் போன்றவற்றின் ஆறு மாதிரிகள், செக் குடியரசில் உள்ள சார்லஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் அறிவியல் பீடத்தில் சேகரிக்கப்பட்டது.

சுற்றுச்சூழல் ஆய்வுத் துறைக்கு அனுப்பப்பட்ட பின்னர், ஒரு ரெயின்கோட்டில் நானோகிராமில் 2.7 என்ற அளவில் பஃப்ளூரோடெகானோயிக் அமிலம் மற்றும் ஒரு நானோகிராமுக்கு 2.6 கிராம் என்ற அளவில் பஃப்ளூரோடெகானோயிக் அமிலம் இருப்பது தெரியவந்துள்ளது.

மாதிரிகள் பகுப்பாய்வுக்கு

வெளிநாடுகளில் இருந்து இலங்கைக்கு கொண்டு வரப்படும் ஜவுளிகளில் இந்த இரசாயனங்கள் கலந்துள்ளதாகவும், இந்த ஜவுளிகள் நாட்டில் வேகமாக புழங்குவதாகவும் அந்த செய்தியில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மேலும், சந்தையில் விற்கப்படும் கை சுத்திகரிப்பு(க்லொவுஸ்), பற்பசை, பொடி வாஷ், மவுத்வாஷ், கிருமிநாசினி டிஷ்யூ பேப்பர் போன்றவற்றின் 30 மாதிரிகள் தென் கொரியாவில் உள்ள ஆய்வகத்துக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டு, மெத்தில்பாரபின், எத்தில்பரபின், புரோபில்பரபின், ஐசோபிரைல்பரபின், butylparabin, pentylparabin, phenylparabin, benzylparabin.Rabin, மேலும் அவற்றில் ட்ரைக்ளோசன் மற்றும் ட்ரைக்ளோகார்பன் ஆகிய இரசாயன கலவைகள் இருப்பதாகவும் செய்தி அறிக்கை கூறுகிறது.

இதனடிப்படையில், சுற்றாடல் நீதி நிலையத்தின் திட்ட கொள்முதல் மற்றும் முகாமைத்துவ அதிகாரி சலனி ரூபசிங்க, பராபென் அடங்கிய பாவனைபொருட்கள், மருந்துகள் மற்றும் அழகுசாதனப் பொருட்களின் பயன்பாடு உடலின் ஹார்மோன்கள் மற்றும் புற்றுநோய், கருப் பிரச்சினைகள், இனப்பெருக்கம் ஆகியவற்றைப் பாதிக்கிறது என குறித்த செய்தித்தாளிடம் தெரிவித்துள்ளார் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.