'தென்னிந்திய நடிகைகளின் வருகை கேள்விக்குறியாக்கப்படுவது எனக்கு வருத்தமளிக்கிறது': சர்ச்சைகளுக்கு ஜீவன் வெளியிட்ட பதிவு

OruvanOruvan

Minister Jeevan Thondaman

ஹட்டன் நகரில் கடந்த 21ஆம் திகதி இடம்பெற்ற தேசிய பொங்கல் விழாவில் தென்னிந்திய நடிகைளை வரவழைத்த சம்பவமானது, சர்ச்சையை ஏற்படுத்தியிருந்த நிலையில் அதற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக அமைச்சர் ஜீவன் தொண்டமான் அறிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டுள்ளார்.

தேசிய தைப்பொங்கல் விழா நிகழ்வில் தென்னிந்திய நடிகைகள் பங்கேற்றமை குறித்த விமர்சனங்களுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் அந்த அறிக்கையில் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

இதனடிப்படையில், தேசிய பொங்கல் விழாவிற்கு குறைந்தளவு அரசாங்க நிதியே செலவிடப்பட்டது.

அமைச்சுக்கள் மற்றும் திணைக்களங்களின் நிதி ஒதுக்கீடுகள் வரையறுக்கப்பட்டவை என அமைச்சர் ஜீவன் தொண்டமான் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.

தொடர்ந்து, தேசிய பொங்கல் விழா தொடர்பான பல கருத்துக்கள் ஊடகங்கள் மற்றும் சமூக வலைத்தளங்களில் வெளியானதை அவதானித்தேன். அவை தொடர்பான தெளிவான விளக்கத்தை தரவிரும்புகின்றேன்.

புத்தசாசன, சமய மற்றும் கலாச்சார அலுவல்கள் அமைச்சு, நீர் வழங்கல் மற்றும் தோட்ட உட்கட்டமைப்பு அபிவிருத்தி அமைச்சு மற்றும் இந்து சமய மற்றும் கலாச்சார அலுவல்கள் திணைக்களம் இணைந்து தேசிய தைப் பொங்கல் விழாவை ஏற்பாடு செய்தன.

இதனடிப்படையில், பொங்கல் விழாவிற்கான உத்தியோகபூர்வ அனுசரனையினை வர்த்தகர்கள் மற்றும் பல வியாபார நிறுவனங்கள் வழங்கியிருந்தன. இதனடிப்படையில், அரசாங்க நிதியுடன் ஒப்பிடுகையில் அது மிகவும் குறைவானது என்பதை அனைவரும் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

இந்த ஆண்டுக்கான திருவிழா முதன்முறையாக ஹட்டனில் நடைபெற்றது.

இந்திய வம்சாவளி தமிழ் பெருந்தோட்ட சமூகத்தின் 200 ஆண்டுகால பாரம்பரியத்தை அங்கீகரிப்பதற்காகவும், நினைவு கூருவதற்காகவும் ஹட்டன் தெரிவு செய்யப்பட்டது. பெருந்தோட்ட மக்களின் பிரதான பிரதேசத்தில் தேசிய நிகழ்வொன்றை நடத்த முடிந்ததையிட்டு நான் பெருமையடைகிறேன்.

தைப் பொங்கல் என்பது இலங்கையின் சனத்தொகையில் கிட்டத்தட்ட 20 சதவிகிதத்தை உள்ளடக்கிய தமிழ் சமூகத்தின் கலாச்சாரம், கலைகள் மற்றும் வரலாற்றை நாம் கௌரவிக்கும் நாளாகும். இந்த விழாவானது சம்பந்தப்பட்ட அமைச்சுக்கள் மற்றும் திணைக்களங்களின் சுமாரான ஒதுக்கீட்டின் மூலம் நனவாக்கப்பட்டது மற்றும் அதன் வெற்றியை உறுதிப்படுத்த இலங்கையின் வர்த்தக சமூகம் மற்றும் வர்த்தகர்களின் அன்பான பங்களிப்புகளை நம்பியிருந்தது.

புழக்கத்தில் உள்ள சில விவரிப்புகளுக்கு மாறாக, செலவழிக்கப்பட்ட பணம் பொதுவாக தேசிய விழாக்களுடன் தொடர்புடைய செலவின் ஒரு பகுதியைக் குறிக்கிறது மற்றும் மாநில நிதிகள் குறைந்தபட்சமாக வைக்கப்படுகின்றன.

இந்த திருவிழா ஆடம்பரத்தை வெளிப்படுத்தும் வகையில் வடிவமைக்கப்படவில்லை. பல நாட்கள் நீடிக்கும் மற்றும் விரிவான அலங்காரங்கள் மற்றும் விளக்குகள் கொண்ட பிற தேசிய மத மற்றும் கலாச்சார நிகழ்வுகளைப் போலல்லாமல், ஒரு அரை நாள் நிகழ்வாகும்.

தமிழ்நாட்டுடனான எனது நீண்டகால உறவுகளின் காரணமாக எனது தனிப்பட்ட அழைப்பின் பேரில் அவர்களின் வருகை எளிதாக்கப்பட்டது. இலங்கைக்கு வருவதற்கான அவர்களின் முடிவு, இலங்கை மக்கள், குறிப்பாக இந்திய வம்சாவளி தமிழ் சமூகம் மீதான அவர்களின் நல்லெண்ணத்தின் அடையாளமாகும்.

அவர்களின் உரையின் போது, அவர்கள் அந்தந்த துறைகளில் வெற்றி பெறுவதற்கு துன்பங்களை சமாளிப்பதற்கான கதைகளை பகிர்ந்து கொண்டனர். அவர்களின் உரைகள் கல்வியின் முக்கியத்துவம், பெண்களுக்கு அதிகாரமளித்தல் மற்றும் சிறந்த எதிர்காலத்தைப் பாதுகாப்பதற்காக குழந்தைகளை பாடசாலையில் சேர்ப்பதன் அவசியம் போன்ற முக்கியமான விடயங்களைபேசியிருந்தனர்.

இந்த தென்னிந்திய நட்சத்திரங்கள் தங்கள் கலாச்சார நிகழ்வென்பதற்காக மட்டும் கலந்து கொள்ளாமல் நமது சுற்றுலாத் துறையை மேம்படுத்தவும் வலிவகுத்துள்ளனர்.

அவர்களின் வருகை, நாம் நமது சுற்றுலாத் துறையை மீட்டெடுத்து, புத்துயிர் பெறும்போது, உள்நாட்டிலும் சர்வதேச அளவிலும் ஒளிபரப்பப்படும் திருவிழா, ஒரு நேர்மறையான பிம்பத்தை முன்வைத்து, உலகத்தை நமது நாட்டுக்கு அழைத்துவர முன்னுதாரணமாக அமையும்.

இந்தக் கலைஞர்களின் நேர்மை மற்றும் விழாவே கேள்விக்குறியாக்கப்படுவது எனக்கு வருத்தமளிக்கிறது.

பெண்பங்களிப்புகள் குறைவாக மதிப்பிடப்படும் பாலின விமர்சனத்தைக் காண்பது இன்னும் அதிருப்தி அளிக்கிறது. இது நம் சமூகத்தில் வியாபித்திருக்கும் இரட்டை நிலைப்பாட்டின் துரதிர்ஷ்டவசமான பிரதிபலிப்பாகும்.

நமது குடிமக்கள் அனைவரின் அன்றாட வாழ்க்கையை மேம்படுத்த நாம் பாடுபடும்போது, இந்த முன்னேற்றங்கள் ஒரே இரவில் நடக்காது என்பதை நாம் புரிந்து கொள்ளும்போது, கலாச்சார கொண்டாட்டம் நமது சமூகங்களின் சமூக மற்றும் பொருளாதார மேம்பாட்டுடன் பின்னிப்பிணைந்துள்ளது என்பதை அங்கீகரிப்பது முக்கியம்.

தேசிய தைப் பொங்கல் பண்டிகை வெறும் அரைநாள் கொண்டாட்டமாக மட்டும் இல்லாமல், நமது சமூகத்தின் அனைத்துப் பிரிவினரையும் கொண்டாடுவதற்கும் மேம்படுத்துவதற்கும் நமது அரசாங்கத்தின் உறுதிப்பாட்டின் சக்திவாய்ந்த உறுதிமொழியாகும்.

இன, மதப் பின்னணியைப் பொருட்படுத்தாமல் ஒவ்வொரு இலங்கையர்களும் தங்கள் பாரம்பரியத்தை பெருமையுடன் பகிர்ந்துகொள்ளவும் கொண்டாடவும் முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்துவது எங்கள் கூட்டுப் பொறுப்பாகும்.