சுற்றுலாப் பயணிகளுக்காக இலங்கை போக்குவரத்துச் சபை புதிய திட்டம்: "கொலோம்புரா டூர்ஸ்" எனும் பேருந்து சேவை

OruvanOruvan

இலங்கை போக்குவரத்து சபை தனது 66 வருட வரலாற்றில் முதல் தடவையாக வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளை விரும்பி பயணிக்கும் இலங்கையர்களை அடிப்படையாகக் கொண்டு நாட்டின் சுற்றுலாப் பகுதிகளை உள்ளடக்கும் வகையில் விசேட சுபோகபோக பேருந்து சேவையை திட்டமிட்டுள்ளது.

இதற்காகப் பயன்படுத்தப்பட வேண்டிய பல பேருந்துகள் வெகுஜன ஊடக, போக்குவரத்து மற்றும் நெடுஞ்சாலைகள் அமைச்சர் கலாநிதி பந்துல குணவர்தனவினால் அவதானிக்கப்பட்டது.

ஆரம்ப கட்டத்தில், கொழும்பை மையமாக கொண்டு நான்கு சுற்றுலா வளையங்கள் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டு, இது ஒரு முன்னோடி திட்டமாக செயல்படுத்தப்பட்டது.

சிறப்புப் பயிற்சி பெற்ற ஓட்டுநர், நடத்துனர் மற்றும் சேவை வழங்குநர் இந்தப் பேருந்துகளுக்குப் பயன்படுத்தப்படுகின்றனர்.

முன்னோடித் திட்டத்தின் வெற்றியின் அடிப்படையில், இலங்கை போக்குவரத்துச் சபையின் ஆளும் அதிகாரசபையானது, தீவு முழுவதிலும் உள்ள சுற்றுலா வலயங்களை அடிப்படையாகக் கொண்டு பேருந்து சேவையை விரிவுபடுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

இலங்கையில் பல மதங்கள் மற்றும் பல இனங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் வாழ்வதால், கொழும்பு மாவட்டத்தில் உள்ள சில முக்கிய மத வழிபாட்டுத் தலங்களை இந்த சுற்றுலா வளையங்களில் இணைத்து, சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு வரலாற்று விஷயங்களைக் காணும் வாய்ப்பை ஏற்படுத்த வேண்டும் என்று அமைச்சர் பந்துல குணவர்தன அறிவுறுத்தினார்.

அவற்றில் வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகளை இலக்காகக் கொண்டு இந்த பேருந்து சேவை வழங்கப்படுவதால், போக்குவரத்து சபைக்கு சொந்தமான ஒழுக்கமான மற்றும் ஒழுக்கமான சாரதிகள் மற்றும் நடத்துனர்கள் அதற்காக பயன்படுத்தப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

இலங்கை போக்குவரத்து சபையின் தலைவர் லலித் டி அல்விஸ், பிரதம நிறைவேற்று அதிகாரி மகேஷ் குலதிலக, மேல் மாகாண சுற்றுலா சபையின் தலைவர் சுகத் ஹேவாபத்திரன மற்றும் பலர் இந்நிகழ்வில் கலந்துகொண்டனர்.