'அமுக்குவான் பேய்' உடனான அனுபவம் உண்டா?: இப்படித்தான் இருக்குமாம்!

OruvanOruvan

Have an experience with 'ghosts'?

என் நெஞ்சில் ஏறிக்கொண்டு ஒரு பேய் என்னை அமுக்குகிறது. உண்மையில் நான் பார்த்தது பேய் தானா?

கடந்த சில நாட்களுக்கு முன் எனக்கு இவ்வாறானதொரு அனுபவம் ஏற்பட்டது.

அப்போது மணி இரவு 11.30 சற்றும் யோசிக்காமல் என் கணவருக்கு அழைப்பை ஏற்படுத்தினேன். அவரும் என்னை பயமறுத்தாமல் ஆறுதலையும் கூறி உறங்கச் சொன்னார். ஆனாலும், உறங்கவே முடியவில்லை. பேய் பயம் என்னை வாட்டியது.

பின் எனது நல்ல நண்பர் ஒருவர் ஒன்லைன் இல் இருந்தார் நடந்ததை கூறினேன், அப்போது அவர், 'பயப்படவேண்டாம், இது தூக்க பக்கவாதம் (sleeping penalises) என விளக்கமளித்தார்.

அப்போது அதைபற்றி அதிகம் தெரிந்துக் கொள்ள ஆர்வம் ஏற்பட்டது...

இது தொடர்பாக மனநல வைத்தியர் கணேசன் (முன்னாள் முல்லேரியா மனநல வைத்தியசாலை பொறுப்பதிகாரி ) விபரமாக இதுபற்றி எனக்கு விளக்கமளித்தார்.

OruvanOruvan

அமுக்குவான் பேய்

சிலர் இதை அமுக்குவான் பேய் என்பார்கள். ஆங்கிலத்தில் இதற்கு Sleep Paralysis என்று பெயர். தூங்கும் போது திடீரென விழிப்பு ஏற்படும். ஆனால், உடலை அசைக்க முடியாது. இந்த ஸ்லீப் பெரலைசிஸ் பற்றி பலரும் அறிந்திருக்க வாய்ப்பில்லை.

ஆனால், இப்படியான சூழலை எதிர்கொண்டவர்களுக்கு இது நிச்சயம் மறக்க முடியாத அனுபவமாக இருக்கும்.

தூக்க பக்கவாதத்தில் போது நம் உடலுக்கு என்ன ஆகின்றது என்று தெரியாமல் இருப்பது அச்சுறுத்தும் அனுபவமாக இருக்கும்.

உங்களால் விழிக்க முடியும். ஆனால், உடலை அசைக்க முடியாது. உங்கள் மேல் யாரோ உட்கார்ந்திருந்து உங்கள் நெஞ்சை அமுக்குவது போல் ஒரு உணர்வு உண்டாகும். நீங்கள் அப்படியே உங்கள் மெத்தை மீது புதைந்து விட்டது போன்ற ஒரு எண்ணம் உண்டாகும்.

ஒரு சில பேர் இந்த மாதிரி நேரங்களில் சில உருவங்களை பார்த்ததாகவும் கூறுகிறார்கள். நிழல் போன்ற ஒரு கொடூரமான உருவம் உங்கள் நெஞ்சில் மேல் ஏறி உட்கார்ந்து உங்களை அமுக்குவது போல் தோன்றினால் உங்களுக்கு எப்படி இருக்கும்…

OruvanOruvan

உங்களுக்கே பயங்கரமான குழப்பம் ஏற்படும். இது உண்மையில் நடக்கிறதா இல்லை கனவா என்று குழப்பமாக இருக்கும்...

உங்களால் ஏன் அசைய முடியவில்லை கண்விழித்து பார்க்க முடிகிறதே. நீங்கள் இருக்கும் அறை அப்படியே இருக்கிறது. மேலே ஓடிக்கொண்டிருக்கும் காத்தாடி ஓடிக் கொண்டிருக்கிறது. உங்கள் அறையில் தான் நீங்கள் இருக்கிறீர்கள் உங்கள் மேல் ஏதோ ஒரு உருவம் உக்காந்து உங்களை ஆட்டிப் படைக்கின்றது.

ஆனால், உங்களால் எந்த அசைவும் கொடுக்க முடியவில்லை. இது பலருக்கும் மிகவும் பதட்டம் அளிக்கக்கூடிய பரபரப்பான சூழலாக இருக்கின்றது. இது உண்மையா இல்லை பொய்யா என்று பலரும் குழம்பி கொண்டிருக்கிறார்கள். ஆனால் பார்த்த விஷயங்களை மட்டும் யாரும் மறப்பதில்லை.

கனவு என்றால் மறந்துவிடும். அப்போ இது என்ன என்ற கேள்வி பலருக்கும் இருக்கிறது.

மருத்துவத்தில் இதற்கு பதில் இருக்கிறது. இதற்கு பெயர் தூக்க பக்கவாதம் என்று கூறுவார்கள்.

ஆங்கிலத்தில் ஸ்லீப் பெரலைசிஸ் என்று கூறுவார்கள். இந்த மாதிரி சமயத்தில் நமது உடலுக்கு என்னவெல்லாம் நிகழ்கிறது என்பதை கண்டறிய சில வழிமுறைகள் உள்ளன.

OruvanOruvan

இதுபோல் சூழ்நிலை உங்களுக்கு ஏற்பட்டால் பதட்டப்படாமல் அமைதியாக இருக்கவேண்டும். அமைதியாகவும் பதட்டப்படாமலும் இருந்தால் இதுபோன்ற சமயங்களில் உங்களுக்கு பெரிய அளவில் மன பாதிப்புகள் ஏற்படாது என்றும் கூறுகிறார்கள்.

தூக்க பக்கவாதம் உங்களுக்கு ஏற்படுகிறது என்றால் அந்த நேரங்களில் நீங்கள் விழித்து விட்டீர்கள் என்று எண்ணக்கூடும். நீங்கள் பார்க்கும் உருவம் உண்மையிலேயே இல்லை. ஆனால், உங்கள் மன ஓட்டத்தில் அது போன்ற விஷயங்கள் நடக்கிறது என்றும் கூறுகிறார்கள்.

இது மன அளவில் மிகவும் எளிதானவர்களும் சரியான அளவு தூக்கம் இல்லாமல் தூங்குபவர்கள் தூக்கத்தில் கனவு காண்பவர்கள் இவர்களுக்கு அதிகமாக இந்த பிரச்சனை ஏற்படுகிறது என்று கூறுகிறார்கள்.

இதுபோன்ற சமயத்தில் நம் உடலுக்கு என்ன நேருகிறது என்று தெரிந்து கொள்ள பலரும் ஆசைப்படுகிறார்கள். தூங்கும் பொழுது அனைவருக்கும் இரண்டு நிகழ்வுகள் நடக்கும் rem மற்றும் non rem.

அப்படி என்றால் அதிகமான கண்ணசைவு அல்லது அதிகமற்ற கண்ணசைவு இல்லாமல் இருப்பது. அதிகமாக கண்ணசைவு இல்லாமல் தூங்குபவர்கள் தூங்கும்பொழுது நிலைக்கு செல்வார்கள் மூச்சு விடும் பொழுது பெரும் மூச்சாகவும் அதிக ரிதம் உள்ளவையாக இருக்கும்.

நீங்கள் இது போன்ற தூங்க கூடியவர்களாக இருந்தால் எளிதில் உங்களால் விழிக்க முடியாது. அதிகமான சத்தம் கேட்டாலும் உங்களால் எந்திரிக்க முடியாது. அதிகமான கண்ணசைவு உடன் தூங்குபவர்கள் அதிக கனவு காண கூடியவர்களாக இருக்கிறார்கள்.

OruvanOruvan

கனவு காணுதல்

அதிகம் கனவு காணும் பொழுது நரம்பு மண்டலத்தில் உள்ள கிளைசின் என்பது உங்கள் உடலை தற்செயலான ஒரு பக்கவாதத்திற்கு கொண்டு செல்லும். இதுபோன்ற சமயங்களில் உங்கள் உடலில் உள்ள ஒருசில தசைகளை அசைக்கலாம, ஆனால் உங்கள் உடலை அசைக்க முடியாது. உடலிலுள்ள மூச்சுக் குழாயில் ஒரு சில சிக்கல்கள் ஏற்படும்.

ஆனால், கைகள் மற்றும் கால்கள் உங்களால் அசைக்க முடியாது. இதனால் நீங்கள் நடமாடுவது முடியாது. உங்களை யாரோ போட்டு அமுக்குவது போல் உங்களுக்கு தோன்றும். நீங்கள் கனவிலிருந்து திடீரென்று இந்த நிலையில் எழும்பும் பொழுது ஒரு சுரப்பியானது உங்கள் மூளையில் சுரந்து கொண்டிருக்கும். இவை முழுமையான நிலையில் இருக்காது.

மூளையும் இந்த விஷயங்களில் பங்குகொண்டு உள்ளதால் உங்களால் சிறிது மணிகள் சிறிய நொடிகள், அசைவில் கொடுக்க முடியாது. இந்த நிகழ்வானது அதிகபட்சம் 1 இல்லை இரண்டு நொடிகள் முதல் இரண்டு நிமிடங்கள் வரை இருக்கும்.

உங்கள் நெஞ்சில் யாரோ உட்கார்ந்து கொண்டு உங்களை அமுக்குவது போல் உள்ள உணர்வுக்கு உங்களுடைய மூச்சுக் குழாயில் ஏற்படும் ஒரு சிறிய சிக்கல் காரணமாகும் இந்த தற்செயலான பக்கவாதம் உங்களுக்கு நிகழும் பொழுது மூச்சுக்குழாயில் ஒரு சில பிரச்சினைகள் ஏற்படும். அந்த சமயங்களில் உங்கள் நெஞ்சை அடைப்பது போன்றும் அமுக்குவது போன்ற உணர்வு ஏற்படும்.

இதை முழுமையாக புரிந்து கொள்ளாமல் இருப்பதால் மேலே உட்கார்ந்து அமுக்குவது போல் பலரும் எண்ணுகின்றனர் ஆனால் அது உண்மையல்ல. வெளியில் இருந்து எந்த பேயும் வந்து உங்கள் மேல் உட்கார்ந்து அமுக்குவது இல்லை. உங்களுக்குள்ளே இருக்கிற மனமென்னும் பேய் தான் அந்த வேலையைச் செய்கிறது.

OruvanOruvan

அதே நேரத்தில் உங்கள் கனவுகளும் பாதியில் நின்று இருக்கும். இந்த நேரங்களில் உங்கள் பார்வையும் உங்கள் மூளையும் சற்று குழப்பத்தில் இருக்கும். இதை ஆங்கிலத்தில் hallucination என்று குறிப்பிடுவார்கள்.

இல்லாததை இருப்பது போல் நம் மனம் கற்பனை செய்து கொள்ளும். அதற்கு நமது கண்களும் உருவம் கொடுத்து விடும். ஆனால் நமது உள்மனது இதை அவ்வளவு எளிதில் நம்பாது. இது பலருக்கும் மிகுந்த குழப்பத்தை உண்டாக்கும். உண்மையில் இதுபோன்ற பிரச்சினைகள் நிகழும் பொழுது அங்கே யாரும் எந்த உருவமும் இருப்பதில்லை. மாறாக மேலே குறிப்பிட்ட மூன்று நிகழ்வுகளும் ஒன்று சேரும் போது யாரோ நமது நெஞ்சில் ஏறி உட்கார்ந்து இருப்பது போல ஒரு எண்ணத்தை நம் மூளை உருவாக்குகிறது. அதற்கு நமது கண்களும் ஒரு உருவம் கொடுத்து நம்மை ஏமாற்றுகிறது.

இந்த உருவமானது பலருக்கும் பலவிதங்களில் ஏற்படுகிறது. சிலருக்கு இது வேற்று கிரகவாசி போல் இருக்கும். சிலருக்கு இது பேய்போல் ஏற்படும். வெளிநாட்டவர்களுக்கு அங்குள்ள பேய்களைப் போல் இது ஏற்படும். நாம் படங்களில் கேள்விப்பட்ட கதைகளில், படிக்கும் புத்தகங்களில் கற்பனையான உருவங்கள் நம் மனதில் ஏதோ ஒரு மூலையில் ஒட்டிக்கொண்டிருக்கும். இதுபோன்ற தூக்க பக்கவாதத்தில் போது நம் மூளை உருவம் கொடுத்து நமது மேலே ஏறி உட்கார வைத்துவிடும்.

உண்மை என்னவென்றால் இது வெறும் மாயைதான். இதனால் பலரும் பேய் என்று நம்பி ஏமாந்து இருக்கிறார்கள். இதை விரட்டுவதற்காக பலரையும் அழைத்து வந்து அவர்களும் இவர்களை ஏமாற்றி பணம் பெற்று சென்றிருக்கிறார்கள்.

OruvanOruvan

சரியாக தூங்காமல் பல நேரங்கள் வேலை பார்த்துக் கொண்டு, சிறிது நேரம் கிடைக்கும் பொழுது ஆழ்ந்த தூக்கத்தில் இருப்போம். இது போன்ற சமயங்களில் இது போன்ற தூக்க பக்கவாதம் ஏற்படும். சரியான நேரத்திற்கு படுக்காமல் சரியான நேரத்திற்கு சாப்பிடாமல், நேரங்களை முறை முறையைக் கடைப் பிடிக்காமல் இருப்பவர்களுக்கு இது போன்ற குற்றங்கள் பெரும்பாலும் செயல்படுவதாக கண்டுபிடித்துள்ளனர்.

மிகவும் நேரம் தவறி தூங்குபவர்களுக்கு அதிக நேரம் தூங்காமல் சிறிது நேரத்திலேயே தூக்கத்திலிருந்து எழுந்து இருப்பவர்களுக்கும் இதுபோன்ற தூக்க பக்கவாதம் ஏற்படுகின்றன.

உங்களுக்கு ஒருவேளை இது போன்ற அனுபவங்கள் இருக்கிறது என்றால் நீங்கள் மனதளவில் அதிக பாரத்துடன் இருக்கிறீர்கள் என்று அர்த்தம்!

உங்களது வேலை உங்களை போட்டு அமுக்குகிறது என்று அர்த்தம். உண்மையில் உங்கள் நெஞ்சில் ஒரு பேய் உட்கார்ந்து உங்களை அமுக்குவதில்லை.

உங்கள் மனபாரங்கள், வேலை உங்கள் பிரச்சினைகள் தான் உங்களை அமுக்குவது இதுபோன்ற தூக்க பக்கவாதத்தை கொண்டு வருகிறது என்று நினைத்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் மன பாரத்தை இறக்குவதற்கு வழிகள் இருக்கின்றது. அதை தேடி அதற்கு சரியான சிகிச்சை பெற்றுக் கொள்ளுங்கள்.

இன்று பலருக்கும் அதிக மணிநேரம் வேலைகள் இருந்து வருகிறது. அந்த வேலைகளை வேலை நேரத்திலேயே விட்டுவிடவேண்டும். நம் மனநிலையை அதை நினைத்து பாரத்தை நம் மனதிற்கு ஏற்றிவிட்டால். இது போன்ற பிரச்சினைகள் ஏற்பட வாய்ப்புகள் அதிகமாக உள்ளது என வைத்தியர் தெளிவுபடுத்தினார்.

OruvanOruvan